Beryllium jan ƙarfe da tagulla na beryllium abu ɗaya ne. Beryllium jan karfe ne na jan karfe tare da beryllium a matsayin babban sinadari, wanda kuma ake kira beryllium bronze.
Beryllium jan ƙarfe yana da beryllium a matsayin babban ɓangaren ƙungiyar haɗakarwa na tagulla marar gwangwani. Ya ƙunshi 1.7 ~ 2.5% beryllium da ƙananan adadin nickel, chromium, titanium da sauran abubuwa, bayan quenching da kuma tsufa magani, ƙarfin iyaka har zuwa 1250 ~ 1500MPa, kusa da matakin matsakaicin ƙarfin karfe.A cikin jihar da aka kashe filastik yana da kyau sosai, ana iya sarrafa shi cikin nau'ikan samfuran da aka kammala. Bronze na Beryllium yana da tsayin daka, iyakacin ƙarfi, iyakacin gajiya da juriya, kuma yana da juriya mai kyau na lalata, haɓakar thermal da lantarki, ba ya haifar da tartsatsi lokacin da abin ya shafa, ana amfani da shi azaman mahimman abubuwan roba, sassa masu jurewa da kayan aikin fashewa.Makin da aka fi amfani dasu sune QBe2, QBe2.5, QBe1.7, QBe1.9 da sauransu.
Bronze Beryllium ya kasu kashi biyu. Dangane da abun da ke ciki na gami, abun ciki na beryllium na 0.2% zuwa 0.6% shine babban aiki (lantarki, thermal) beryllium tagulla; abun ciki na beryllium na 1.6% zuwa 2.0% shine babban ƙarfin beryllium tagulla. Bisa ga tsarin masana'antu, ana iya raba shi zuwa simintin simintin gyare-gyare na beryllium tagulla da nakasar beryllium tagulla.
Bronze Beryllium yana da kyakkyawan aikin gabaɗaya.Abubuwan da ke sarrafa injinsa, watau ƙarfi, taurinsa, juriya da juriya na gajiya suna daga cikin saman gami da jan ƙarfe. Its lantarki watsin, thermal watsin, ba Magnetic, anti-sparking da sauran kaddarorin na sauran jan karfe kayan ba za a iya kwatanta da shi. A cikin m bayani taushi jihar beryllium tagulla ƙarfi da lantarki watsin ne a mafi ƙasƙanci darajar, bayan aiki hardening, da ƙarfi ya inganta, amma conductivity ne har yanzu mafi ƙasƙanci darajar. Bayan tsufa magani zafi, da ƙarfi da conductivity ya karu sosai.
Beryllium tagulla machinability, walda yi, polishing yi da general high jan karfe gami kama. Domin inganta machining yi na gami don daidaita da daidaitattun buƙatun na daidaitattun sassa, kasashe sun ɓullo da gubar 0.2% zuwa 0.6% na high-ƙarfi beryllium tagulla (C17300), da kuma yi shi ne daidai da C17200, amma alloy yankan coefficient ta asali 20-10% bran don 600% bran.
Lokacin aikawa: Oktoba-30-2023