Ana amfani da gawa mai ƙarancin juriya na tushen tagulla sosai a cikin na'ura mai ɗaukar nauyi mai ƙarfi, relay mai ɗaukar zafi, da sauran samfuran lantarki mai ƙarancin ƙarfin lantarki. Yana ɗaya daga cikin mahimman kayan aikin ƙananan ƙarfin lantarki. Abubuwan da aka samar da kamfaninmu suna da halayen halayen juriya mai kyau da kwanciyar hankali mafi girma. Za mu iya samar da kowane irin zagaye waya, lebur da sheet kayan.
CuNi40(6J40)
Constantanshi ne CuNi40, kuma mai suna 6J40, shi ne juriya gami da aka fi yin ta da tagulla da nickel.
Yana yana da ƙarancin juriya zazzabi coefficient, faffadan aiki zazzabi ikon yinsa (500 a kasa), mai kyau machiningproperty, anti-lalata da sauki braze waldi.
Alloy din ba na maganadisu ba ne. Ana amfani da shi don mai canza wutar lantarki mai canzawa da mai juriya,
potentiometers, dumama wayoyi, dumama igiyoyi da tabarma. Ana amfani da ribbons don dumama bimetals. Wani fanni na aikace-aikace shine kera na'urorin thermocouples saboda yana haɓaka ƙarfin ƙarfin lantarki (EMF) tare da wasu karafa.
Tagulla nickel jerin: Constantan CuNi40 (6J40), CuNi1, CuNi2, CuNi6, CuNi8, CuNi10, CuNi14, CuNi19, CuNi23, CuNi30, CuNi34, CuNi44.
Babban maki da kaddarorin
Nau'in | Lantarki resistivity (20 digiriΩ mm²/m) | yawan zafin jiki na juriya (10^6/digiri) | Dens irin g/mm² | Max. zafin jiki (°c) | Wurin narkewa (°c) |
KuNi1 | 0.03 | <1000 | 8.9 | / | 1085 |
KuNi2 | 0.05 | <1200 | 8.9 | 200 | 1090 |
KuNi6 | 0.10 | <600 | 8.9 | 220 | 1095 |
KuNi8 | 0.12 | <570 | 8.9 | 250 | 1097 |
KuNi10 | 0.15 | <500 | 8.9 | 250 | 1100 |
KuNi14 | 0.20 | <380 | 8.9 | 300 | 1115 |
KuNi19 | 0.25 | <250 | 8.9 | 300 | 1135 |
KuNi23 | 0.30 | <160 | 8.9 | 300 | 1150 |
KuNi30 | 0.35 | <100 | 8.9 | 350 | 1170 |
KuNi34 | 0.40 | -0 | 8.9 | 350 | 1180 |
KuNi40 | 0.48 | ± 40 | 8.9 | 400 | 1280 |
KuNi44 | 0.49 | <-6 | 8.9 | 400 | 1280 |